Tengja við okkur

Viðskipti

Ný hvatning í þróun Freedom Holding Corp

Hluti:

Útgefið

on

Freedom Holding Corp., sem byggir í Kasakstan, tilkynnti stækkun stjórnar sinnar. Eignarhluturinn er í virkri þróun í nýjum lögsagnarumdæmum og hefur í því sambandi bætt við stjórnina einstaklinga með reynslu af stjórnun alþjóðlegra fyrirtækja með þekkingu á alþjóðlegum rekstri. Þeir munu leggja áherslu á að bæta stjórnarhætti fyrirtækja og áhættustýringarkerfi. Meðal nýju meðlimanna eru Kairat Kelimbetov, Andrew Gamble og Philippe Vogeler. Að auki hefur fyrrverandi stjórnarmaður Jason Kerr verið ráðinn í stöðu yfirlögfræðings. Hann mun byggja upp sameinaða lagalega uppbyggingu fyrir Freedom Holding Corp. og mun bera ábyrgð á reglufylgni í þeim löndum þar sem eignarhaldsfélagið starfar.

Stækkun stjórnar sýnir nýja nálgun félagsins. Nýlega talaði Timur Turlov, stofnandi og forstjóri Freedom Holding Corp., um hvernig peningaflutningar virka. Með banka fyrirtækisins sem dæmi útskýrði hann hvers vegna þetta ferli er svona flókið og krefjandi fyrir auðlindir. „Í bankanum okkar höfum við gert okkar besta til að bjóða viðskiptavinum upp á allar mögulegar aðstæður varðandi millifærslur, jafnvel þó að þetta ferli verði flóknara með hverju árinu. Við innleiðum peningamillifærslur í tenge á eigin spýtur; í Yuan í gegnum Bank of China; í dirham í gegnum Mashreq Bank; í evrum í gegnum Rietumu Banka og í rúblum í gegnum Cifra Bank. Við getum líka sent dollara til Kína þökk sé kerfi okkar með beinum samsvarandi samskiptum við aðra banka, en þetta er eingöngu mögulegt innan þeirrar þjónustu sem er í boði fyrir fyrirtækjaviðskiptavini frá Kasakstan,“ skrifaði hann á bloggi sínu.

Frelsisheimurinn

Freedom Bank er nú í samningaviðræðum við stór bandarísk fjármálafyrirtæki sem geta afgreitt dollaraviðskipti fyrir einstaka viðskiptavini.

Jafnvel þó að þessi þjónusta muni ekki hafa neina hagnýta þýðingu fyrir Kasakstan banka, þar sem þessi viðskipti eru ekki arðbær, mun hún stuðla að heildarímynd Freedom Bank. Til að framkvæma slíkar greiðslur verður fyrirtækið að ráða her eftirlitssérfræðinga sem þurfa að greina prófíl viðskiptavinar og tekjustofna hans til að tryggja að viðskipti brjóti ekki í bága við alþjóðalög gegn ólöglegu peningaþvætti. Engu að síður telja stjórnendur Freedom Bank að viðskiptavinir hans ættu að hafa tækifæri til að senda og taka á móti peningamillifærslum í USD, ekki aðeins í Kasakstan heldur einnig í öðrum löndum. Þess vegna er bankinn tilbúinn fyrir aukakostnað.

Ef þú horfir á þetta frá vistkerfi Frelsi í fjármálaþjónustu muntu sjá skýra rökfræði í ferðinni. Freedom Bank er hluti af kerfi sem hefur það meginmarkmið að víkka, ekki þrengja, fjárhagsleg mörk fyrir meira en fimm milljónir viðskiptavina sinna. Í mars opnaði bankinn SuperApp sitt þar sem allri þjónustu Freedom Holding Corp. fyrir almenna viðskiptavini hefur verið safnað saman. Ásamt bankaþjónustu munu notendur appsins fá aðgang að mismunandi vátryggingavörum og miðlarareikningi fyrir viðskipti á Kasakstan hlutabréfamarkaði og leiðandi alþjóðlegum kauphöllum, meðal annarra þjónustu. Samkvæmt nýjustu fjárhagsskýrslunni (fyrir tímabilið frá október til desember 2023) græddi vistkerfið 359 milljónir dala, þar af 140.2 milljónir dala frá Freedom Bank, 94.07 milljónir dala frá Freedom Life and Freedom Insurance og 96 milljónir dala frá Freedom Finance Global, alþjóðlegu verðbréfafyrirtæki. .

Búist er við að enn eitt efnilegt fyrirtæki muni ganga til liðs við áðurnefnd fyrirtæki innan nokkurra ára. Í desember 2023 setti félagið fimm ára gjalddaga skuldabréf með 12% afsláttarmiða (greidd innan fyrstu tveggja ára). Á þeim tíma safnaði fyrirtækið 200 milljónum dala sem hefur verið úthlutað til uppbyggingar innviða Freedom Telecom, nýs fjarskiptafyrirtækis sem gert er ráð fyrir að verði leiðandi á sviði fjarskipta, breiðbands netaðgangs og skýjagagnageymslu. Til að ná því markmiði er fyrirtækið að leggja ljósleiðara (allt að 300,000 kílómetra), setja upp grunnstöðvar í stórborgum og kaupa gagnavinnslustöðvar.

Fáðu

n þúFjármál án landamæra

Freedom Holding Corp. er að auka viðveru sína ekki aðeins í Mið-Asíu heldur einnig í gamla og nýja heiminum. Í Bandaríkjunum starfar dótturfélag félagsins að fullu, Freedom Capital Markets, sem sölutrygging og veitir bandarískum fyrirtækjum ráðgjöf um aðgang að fjármagnsmörkuðum með frumútboðum og aukaútboðum. Evrópudeild fyrirtækisins sinnir þjónustu við tugþúsundir almennra fjárfesta. Almennt séð hefur fyrirtækið meira en 100 umboðsskrifstofur um allan heim.

Freedom Holding Corp. er opinbert fyrirtæki og hlutabréf þess, sem verslað er undir auðkenninu FRHC, eru fáanleg á Nasdaq fyrir alla fjárfesta. Félagið fór á markað haustið 2019 og síðan þá hefur gengi hlutabréfa þess meira en sexfaldast. Wall Street metur fyrirtækið í Kasakstan á 4.5 milljarða dollara, sem gerir það að einu stærsta fjármálafyrirtæki í CIS, og stofnanda þess, Timur Turlov, einn af ríkustu mönnum í heimi.

Hins vegar er afstaða fjármálamannsins til auðs síns nokkuð róleg. Hann lítur á auð sinn sem aðeins tæki til að gera heiminn í kringum sig að betri stað. „Ég ætla að lifa lífi mínu á þann hátt að ég gæti sagt: „Ég hef gert allt sem unnt er til að gera landið mitt að betri stað,“ sagði hann í viðtali við Exclusive Magazine á YouTube. Burtséð frá viðskiptum er Turlov einnig forseti Kasakstan skáksambands og stofnandi Qalam, netverkefnisins sem helgað er sögu Kasakstan og Mið-Asíu. Í mars greindu fjölmiðlar frá því að Freedom Holding Corp. myndi styðja byggingu nýrrar menntabyggingar fyrir SDU háskólann, sem er aðeins eitt af mörgum verkefnum sem miða að sjálfbærri þróun Kasakstan og efla möguleika borgaranna.

Deildu þessari grein:

EU Reporter birtir greinar frá ýmsum utanaðkomandi aðilum sem lýsa margvíslegum sjónarmiðum. Afstaðan sem tekin er í þessum greinum er ekki endilega afstaða EU Reporter.

Stefna