Tengja við okkur

Úkraína

Rannsókn: Úkraínskur skóli, studdur af bandaríska utanríkisráðuneytinu, tekur þátt í umfangsmiklu kerfi til að hámarka greiðslu skatta.

Hluti:

Útgefið

on

Evrópski endurskoðandinn Juhan Parts telur að engin lönd séu í ESB þar sem spillingarstigið sé það sama og í Úkraínu. Parts bar ábyrgð á að útbúa skýrslu endurskoðunarréttar Evrópu, þar sem fram kom að spilling væri enn útbreidd í Úkraínu og að stuðningur og aðgerðir ESB hefðu ekki skilað þeim árangri sem búist var við. Krister Paris, eistneskur blaðamaður, fjallar um þetta efni í heimildarmynd sinni, „Að vera slæmt fordæmi fyrir börnin. And-evrópsk gildi í alþjóðlega úkraínska skólanum“. Blaðamannarannsóknin var kynnt í Brussel Press Club 4. febrúar 2022.

Paris kannaði hvernig stjórnun eins virtasta skóla Úkraínu, Pechersk International School, notaði „grá“ kerfi til að lágmarka skattlagningu, með góðgerðarframlögum frá foreldrum. Þessir fjármunir voru síðan færðir til sérstofnaðrar opinberrar stofnunar, "PSI".

Pechersk International School er sá eini í Úkraínu sem er viðurkenndur undir þremur áætlunum International Baccalaureate (IB) - Grunnársnám, Miðársnám og Diplómanám. Handhafi IB prófskírteinis getur fengið inngöngu án prófs í hvaða háskóla sem tekur þátt í náminu. Og þeir eru margir: um tvö þúsund háskólar um allan heim taka við IB prófskírteini.

Þessi skóli staðsetur sig sem virtustu menntastofnun þar sem börn stjórnmálamanna, embættismanna og viðskiptamanna stunda nám.

Frjáls félagasamtök „Informer“ hafa opinberað falin samtök sem kallast PSI, sem fá milljónir svokallaðra „góðgerðarframlaga“ frá foreldrum barna sem stunda nám við Pechersk International School.

„Frá starfsmönnum Pechersk International School LLC, sem neituðu að birta persónuupplýsingar sínar vegna hugsanlegrar áreitni skólastjórnenda, fengum við skjalfestar upplýsingar um embættismenn Pechersk International School LLC og frjálsra félagasamtaka PSI sem fremdu kerfisbundið fjársvik í sjóðum á líkamlegum og löglegum hætti. aðilum, sem fengust sem greiðslur fyrir kennslu auk misnotkunar sem miðar að skattsvikum og peningaþvætti,“ segir í áfrýjun félagasamtakanna „Informer“ til Volodymyrs Kozak, varaforseta fólksins.

Frjáls félagasamtök "PSI", stofnuð árið 2010, starfa eingöngu til að "styðja" PSI skólann. Þetta kemur beint fram í bréfum félagasamtakanna „PSI“ með beiðni um að veita góðgerðaraðstoð, sem eru tekin saman og lögð fyrir yfirmann félagasamtakanna „PSI“ til undirskriftar af yfirmönnum PSI skólans.

Fáðu

Eistneski blaðamaðurinn vakti athygli á Pechersk International School vegna þess að það er líka svipaður skóli í Eistlandi. Sérstaklega eru báðir viðurkenndir af International Baccalaureate. Samt er kostnaðurinn við nám nokkuð mismunandi: 24,000 dollarar í Kyiv og 8,000 í Tallinn.

Krister Paris bað International Baccalaureate um skýringar og upplýsti þá um hugsanleg málefni Pechersk International School.

Höfundur bendir á að opinberu samtökin "PSI" innihalda vel þekkt fólk í Úkraínu, svo sem eiginkonu fyrrverandi forseta Úkraínu, Katerynu Yushchenko og Natalia Fiala, eiginkonu eiganda fjárfestingarfélags og meðlimur í samtökunum gegn spillingu. Transparency International Tomasz Fiala.

Á heimasíðu Pechersk International School kemur fram að hann nýtur stuðnings bandaríska utanríkisráðuneytisins. Auk þess er varaformaður skólanefndar Juliana Ballard, sem starfar í bandaríska utanríkisráðuneytinu.

Volodymyr Kozak, staðgengill fólksins, sem fékk skjöl um hugsanleg svik framin af Pechersk International School, sendi viðeigandi fyrirspurnir til úkraínska saksóknara og ríkislögreglunnar í Úkraínu. Jafnframt bað hann lögreglumenn um að sannreyna framkomnar staðreyndir.

Að beiðni þingmannsins færði saksóknaraembættið í Kyiv borgar upplýsingar inn í sameinaða skrá yfir forrannsóknir samkvæmt 4. hluta 190. greinar hegningarlaga Úkraínu og ríkislögreglan hóf forrannsókn.

Þessi grein almennra hegningarlaga í Úkraínu kveður á um að það sé svik að taka eignir einhvers annars eða eignast eignarrétt með blekkingum eða misnotkun á trausti. Ef það er framið í sérstaklega stórum stíl eða af skipulögðum hópi varðar það fangelsi fimm til tólf ára með upptöku eigna.

Eistneski blaðamaðurinn ræddi við sérfræðinga sem kynntu sér skjölin. Þeir komust að þeirri niðurstöðu að ljóst sé að Pechersk International School notar kerfi sem notar góðgerðarframlög til að lágmarka skattbyrðina.

Jafnframt efast sérfræðingar um að málið verði rannsakað. Það eru of mörg þekkt nöfn í forystu bæði skólans og hins opinbera. Og verndarvæng bandaríska utanríkisráðuneytisins gerir það ljóst að það er einfaldlega verið að loka augunum fyrir þessum áformum.

Deildu þessari grein:

Stefna