Tengja við okkur

Menntun

Hönnun Evrópu: ESCP nemendur læra um efnahagslegar og félagslegar umbætur í hjarta Evrópu

Hluti:

Útgefið

on

Designing Europe er gagnvirk og yfirgripsmikil námsupplifun fyrir meistaranema ESCP Business School í stjórnun. Það miðar að því að sýna hvernig stofnanastarf ESB getur þjónað þeim miklu breytingum sem við þurfum að ná fram.

Á þessu ári, með hliðsjón af komandi Evrópukosningum í júní, verða yfir 1,200 ESCP meistaranemar í stjórnun frá 5 evrópskum háskólasvæðum sínum (París-London-Berlín-Tórínó-Madrid) kynntir fyrir stofnunum ESB og munu þeir vinna að málefnalegu efni. þema Alþingis: Græni samningurinn.

ESCP þjálfar framtíðarleiðtoga sína í starfi ESB

Sextánda árið í röð gefst um 1,240 nemendum úr meistaranámi í stjórnun ESCP tækifæri til að taka þátt í hermdu evrópsku þingfundi, 6. og 7. mars 2024. Með hlutverkaleikjaæfingum gerir Designing Europe nemendum kleift að skilja hið verklega. vinnubrögð ESB. Með því að gegna hlutverki þingmanns, tekur hver nemandi þátt í samningaviðræðum - á ensku - sem lýkur með atkvæðagreiðslu og samþykkt ályktunartillögu Evrópuþingsins. Fulltrúar sendinefnda taka til máls til að verja tillögur sínar sem ræddar eru í umræðum. Nemendurnir kynna síðan verkefnin sín á barnum og verja þau eins og alvöru Evrópuþingmenn

Verkefnið miðar að því að vekja athygli á stofnunum og ferlum ESB meðal framtíðarleiðtoga skólans.

Hönnun Evrópustiga:

Netnámskeið til að skilja grunnatriði hvernig evrópskar stofnanir starfa;

Kynning á háskólasvæðinu um atkvæðagreiðsluhermileik og hlutverkaleikinn

Hermileikur eftir atkvæðagreiðslu með 4 klukkustundum af vinnustofum fyrir hverja sendinefnd á fyrsta degi: nemendur leggja sitt af mörkum og leggja drög að lokaályktun (borið fram og kosið daginn eftir á aðalfundi).

Fáðu

Hönnun Evrópu miðar að því að hjálpa nemendum að skilja:

Rökfræði og afstaða evrópskra stofnanaaðila;

Hvernig er samið og samþykkt um ákvarðanir ESB

Helstu áskoranir sem ESB stendur frammi fyrir, sérstaklega á efnahags-, félags- og umhverfissviði (til dæmis með innleiðingu græna samningsins í Evrópu).

Kennsluæfing sem styrkir Evrópulíkan ESCP

Einn helsti virðisauki Designing Europe er að efla Evrópunám, umfram sérhæfða háskólanám (í stjórnmálafræði eða evrópskum rétti), með því að miða við nemendur við alþjóðlegan viðskiptaháskóla. Áætlunin hjálpar einnig til við að þróa tilfinningu fyrir evrópskri tilheyrandi meðal nemenda og háskólasamfélagsins í heild.

"Umfram þá þekkingu sem miðlað er styrkja nemendur líka mjúka færni sína. Þetta er raunveruleg reynsla að læra með því að gera. Að hanna Evrópu verður að vera evrópskur lykilþáttur námsbrautar þeirra innan þjálfunaráætlunar okkar, byggt á háþróaðri samsetningu námskeiða og hagnýt reynsla, í fjölmenningarlegu samhengi“, leggur áherslu á Yves Bertoncini, ráðgjafi í Evrópumálum, prófessor og kennslufræðilegur umsjónarmaður Designing Europe.

"Þetta framtak er mjög vel þegið af nemendum okkar og styrkir evrópska sjálfsmynd okkar og DNA skólans okkar, sem miðar að því að þjálfa alþjóðlega framtíðarstjórnendur. Á sama tíma og við höldum upp á fimmtíu ára afmæli evrópskrar fyrirmyndar okkar hentar Designing Europe sérlega vel. til blöndunar menningar og upplýsinga. Við erum því stolt af því að sameina háskólasvæðin okkar, þökk sé þessu verkefni, fyrir ágæti Evrópu, opnun út í heiminn og framfarir. Á tímum þegar miklar umhverfislegar, félagslegar og tæknilegar umbreytingar minna okkur á mikilvægi evrópskra stofnana, við erum sannfærð um mikilvægi þess að vinna að skuldbindingu nemenda okkar sem á morgun verða tilbúnir til að hafa raunveruleg áhrif á samfélag okkar,“ segir Léon Laulusa, framkvæmdastjóri ESCP, að lokum.

Um ESCP viðskiptaskóla

ESCP viðskiptaháskólinn var stofnaður árið 1819. Skólinn hefur valið að kenna ábyrga leiðtogafræði, opið fyrir heiminum og byggt á evrópskri fjölmenningu. Sex háskólasvæði í Berlín, London, Madríd, París, Tórínó og Varsjá eru skrefin sem gera nemendum kleift að upplifa þessa evrópsku nálgun á stjórnun.

Nokkrar kynslóðir frumkvöðla og stjórnenda hafa hlotið þjálfun í þeirri bjargföstu trú að viðskiptalífið geti fóðrað samfélagið á jákvæðan hátt.

Þessi sannfæring og gildi ESCP - ágæti, sérkenni, sköpunargáfu og fjölbreytni - leiða verkefni okkar daglega og byggja upp kennslufræðilega sýn þess.

Á hverju ári tekur ESCP á móti 10,000+ nemendum og 5,000 stjórnendum frá 130 mismunandi þjóðernum. Styrkur þess liggur í mörgum viðskiptaþjálfunaráætlunum, bæði almennum og sérhæfðum (Bachelor, Master, MBA, Executive MBA, PhD og Executive Education), sem öll fela í sér reynslu á mörgum háskólasvæðum.

Þetta byrjar allt hér. Vefsíða: www.escp.eu

Fylgdu okkur á Twitter: @ESCP_BS

Deildu þessari grein:

EU Reporter birtir greinar frá ýmsum utanaðkomandi aðilum sem lýsa margvíslegum sjónarmiðum. Afstaðan sem tekin er í þessum greinum er ekki endilega afstaða EU Reporter.

Stefna